
 

BARAZA LA TAIFA LA ELIMU YA UFUNDI NA MAFUNZO YA 

UFUNDI STADI   

  
TAARIFA KWA UMMA  

 

KUFUNGULIWA KWA DIRISHA LA UDAHILI WA KUJIUNGA NA 

ASTASHAHADA NA STASHAHADA KWA MWAKA WA MASOMO 

2025/2026 

 

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi 

(NACTVET) linautaarifu umma kuwa Udahili wa wanafunzi kwa 

mwaka wa masomo 2025/2026 kwa ngazi ya Astashahada na  

Stashahada katika kozi zote  zinazosimamiwa na NACTVET 

umefunguliwa rasmi leo tarehe 28 Mei, 2025. 

Maombi ya udahili kwa kozi zisizo za Afya na Sayansi Shirikishi, na 

kozi za Afya na Sayansi Shirikishi zitolewazo katika vyuo vilivyoko 

Zanzibar yatumwe moja kwa moja kwenye vyuo husika kuanzia tarehe 

28 Mei hadi tarehe 11 Julai, 2025. 

Aidha, maombi ya kozi za Afya na Sayansi Shirikishi - Tanzania Bara, 

yatafanyika kupitia Mfumo wa Udahili wa Pamoja (Central Admission 

System-CAS) unaopatikana katika tovuti ya Baraza 

(www.nactvet.go.tz) kuanzia tarehe 28 Mei hadi tarehe 11 Julai, 2025.  

Baraza pia linautaarifu umma kuwa kozi zinazoombwa na vyuo 

vinavyotoa kozi hizo vimeorodheshwa kwenye Kitabu cha Mwongozo 

wa Udahili kwa Mwaka wa Masomo 2025/2026 (Admission Guidebook 

for Academic Year 2025/2026). Mwongozo  huo unapatikana katika 

tovuti ya Baraza (www.nactvet.go.tz). 

Baraza linasisitiza kila mwombaji kuhusika mwenyewe katika zoezi 

zima la kuomba kudahiliwa, kuandika taarifa zake kwa usahihi na 

umakini, na kutunza kumbukumbu atakazopatiwa na Baraza kupitia 

namba yake ya simu, bila kumpatia mtu mwingine yeyote ili kuepuka 

usumbufu katika zoezi zima la maombi ya  kujiunga na kozi/vyuo 

mbalimbali.  

 

 

 

http://www.nactvet.go.tz/
http://www.nactvet.go.tz/


Mambo ya Kuzingatia kwa Wanaoomba Kupitia Mfumo wa Udhaili wa 

Pamoja (Central Admission System – CAS): 

1. Muombaji anaweza kuomba chuo zaidi ya kimoja. Kuchaguliwa katika 

chuo alichoomba kutategemea ushindani utakaokuwepo katika chuo hicho.  

2. Muombaji akishachaguliwa, atapokea ujumbe kutoka NACTVET kupitia 

namba ya simu yake aliyoweka kwenye mfumo wakati wa kufanya maombi. 

Ujumbe huo utamjulisha kuwa amechaguliwa kujiunga na chuo fulani (jina 

la chuo), na utakuwa na msimbo (code) ambao atatakiwa kuutunza na 

kuuwasilisha kwa chuo alichochaguliwa siku atakapokwenda katika chuo 

hicho kwa ajili ya kuanza masomo. 

3. Baada ya kuwasilisha msimbo huo chuoni, atasajiliwa na chuo, kisha 

atapokea ujumbe kutoka NACTVET ukimueleza kuwa amesajiliwa. 

 

4. Baada ya kusajiliwa, mwanafunzi aingie katika tovuti ya NACTVET 

(www.nactvet.go.tz), kisha ajiridhishe kuwa amesajiliwa kwa kuhakiki 

taarifa zake kwa kubonyeza “link” inayosomeka “student’s information 

verification”. 

 

Mambo ya Kuzingatia kwa Wanaoomba Moja kwa Moja Vyuoni: 

1. Muombaji anaweza kuomba chuo zaidi ya kimoja. Kuchaguliwa katika chuo 

alichoomba kutategemea ushindani utakaokuwepo katika chuo hicho.  

2. Muombaji akishachaguliwa na chuo, chuo husika kitawasilisha taarifa za 

muombaji NACTVET kwa ajili ya uhakiki. Muombaji atapokea ujumbe 

ukimtaarifu kuwa taarifa zake zimewasilishwa NACTVET na chuo kwa ajili 

ya kuhakikwa 

3. Baada ya taarifa zake kuhakikiwa, atapokea ujumbe kutoka NACTVET 

ukimjulisha kuwa amehakikwa, na utakuwa na msimbo (code) ambao 

atatakiwa kuutumia kuangalia taarifa zake za uhakiki. Pia atatakiwa kuutunza 

msimbo huo na kuuwasilisha kwa chuo alichochaguliwa siku atakapokwenda 

katika chuo hicho kwa ajili ya kuanza masomo. 

4. Baada ya kuwasilisha msimbo huo chuoni, atasajiliwa na chuo, kisha atapokea 

ujumbe kutoka NACTVET ukimueleza kuwa amesajiliwa. 

 

5. Baada ya kusajiliwa, mwanafunzi anatakiwa aingie katika tovuti ya 

NACTVET (www.nactvet.go.tz), kisha ajiridhishe kuwa amesajiliwa kwa 

kuhakiki taarifa zake kwa kubonyeza “link” inayosomeka “student’s 

information verification”. 
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